สอบถามการใช้ myki card ที่ Melbourne ค่ะ

ขอสอบถามเพื่อนๆที่อยู่ที่ Melbourne ค่ะ   กำลังวางแผนจะไปเที่ยวที่นั่นค่ะ แต่ไม่เข้าใจวิธีการใช้บัตร myki
1. ถ้าเรานั่ง tram แค่ใน zone free ตอนที่ขึ้น/ลง  ต้องแตะบัตรไหมคะ
2. ถ้าเรานั่งจาก free tram zone ออกไปนอกโซน เช่น ไปโซน 1   ต้องแตะบัตรอย่างไรคะ (ทั้งตอนขึ้น/ลงหรือแค่ครั้งเดียว)
3. ถ้านั่งจาก zone 1. เข้ามาในโซนฟรี ต้องแตะบัตร ตอนไหนคะ  
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่