สอบถามเรื่องทรัพย์สินภายในห้องคอนโดที่ปล่อยเช่า

จะสอบถามเพื่อนๆพี่ๆ สมาชิก ผมมีคอนโดปล่อยเช่า ก่อนจะปล่อยเช่า คนเช่าได้เข้ามาดูความเรียบร้อยภายในห้อง และอุปกรณ์ทุกอย่างว่าเรียบร้อยพร้อมใช้งาน ต่อมาเมื่อทำสัญญา และคนเช่าเข้าพักเรียบร้อย หลังจากนั้นได้ 1 อาทิตย์ คนเช่าทักมาบอกว่า แอร์ไม่สามารถเปิด-ปิด ได้ ผมเลยแจ้งว่าลองดูที่เครื่องว่ามีปุ่มเปิด-ปิดไหมให้เปิด-ปิดที่ตัวเครื่อง อย่าเปิด-ปิดที่สวิตซ์เมนหลักเพราะไฟมันอาจจะกระชากทำให้เครื่องใช้ไฟฟ้าเกิดความเสียหายได้ ทางคนเช่าบอกว่าหาไม่เจอเลยค่ะ ตัวรีโมทก็เปลี่ยนถ่านแล้วหน้าจอรีโมทก็ขึ้นปกติแต่ กดเปิด-ปิดไม่ได้เลย คนเช่าดำเนินการสับสวิตซ์เมนหลัก ในการเปิด-ปิดแอร์ ผมเลยบอกให้ทางคนเช่าติดต่อนิติให้ขึ้นมาดูเบื้องต้น ว่าเกิดจากอะไร จะได้ดำเนินกาาซ่อมให้ ทางคนเช่าก็แจ้งว่าไม่ว่างเลย ไม่ค่อยได้เข้าไปอยู่ หรืออาจจะเข้าไปแปบๆแล้วออก ไม่ได้อยู่ทุกวัน จนมาถึงวันนี้รวมๆแล้ว 2 เดือนที่ช่างยังไม่ได้ขึ้นไปดู  ช่างว่างหลังบ่าย2 ทางคนเช่าก้ไม่สะดวก แบบนี้ถ้าเกิดแอร์มีปัญหาหรือพังจากสาเหตุที่คนเช่าสับสวิตซ์บ่อยๆ ผมสามารถเรียกร้องอะไรจากคนเช่าได้ครับ หรือไม่สามารถเรียกร้องอะไรได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่