สาร"บอกเล่าอาการอาพาธ" สมเด็จพระพุทธโฆษาจารย์ (ป.อ.ปยุตโต)

มีบางท่านหลังไมค์มาถาม ว่าที่ผมกล่าวไปในกระทู้ โน้น เป็นเรื่องจริงหรือไม่ ?
ผมก็กลับไปค้นดูคลิปยูทูปที่ได้เคยเปิดฟังเท่าที่ผ่านมาแล้วมากมาย ผลปรากฏว่า
หาไม่เจอครับ วันนี้ก็สนองความใคร่รู้ของเพื่อนสมาชิก จากด้วยความเป็นห่วงเป็นใย
พระเถระชั้นผู้ใหญ่ที่เป็นเสาหลักของพระพุทธศาสนาในบ้านเราที่ยังมีชีวิตอยู่ในปัจจุบันนี้

พอกดค้นหาปั๊บ ก็พบเวบของหนังสือพิมพ์บ้านเมืองเลยในที่แรก
ก็เอาที่นี่แหละ เป็นสารอ้างอิงให้เพื่อนสมาชิกได้ทราบ

เรื่องนี้เกิดขึ้นมาสามปีล่วงมาแล้ว แต่หลายท่านก็เพิ่งจะทราบ
ผมคิดว่า บนเวบของทางวัดญาณเวศฯ ก็น่าจะมี แต่ผมหาไม่พบ

บ้านเมือง - สาร"บอกเล่าอาการอาพาธ" สมเด็จพระพุทธโฆษาจารย์ (banmuang.co.th)

ขออนุโมทนาบุญสมาชิกพันทิปทุกท่านครับ.
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่