มีวิธีหยุด void loop ของอาดูโน่ไหมครับ?

กระทู้คำถาม
ตามกระทู้เลยครับ คือตอนนี้ผมเขียนให้ if ในอัลตร้าโซนิค ถ้าหากตรวจจับในระยะมากกว่า150 cm ให้มอเตอร์ทำงาน10วิ แล้วอีกif อันหนึ่งคือ ถ้าหากตรวจจับในระยะน้อยกว่า40cmให้หยุด มอเตอร์ไม่ยอดหยุดครับหากทำงานในคำสั่งแรกอยู่ สิ่งที่จะถามคือมีวิธีหยุดหรือคำสั่งเด็ดขาดเลยไหมครับ แบบหากมอเตอร์ทำงานอยู่แล้วเจอในระยะ40cm แล้วให้มอเตอร์หยุดทำงาน (ออกจากloopนั้นเลย) ถ้ามีจะขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่