ช่วยเลือกกีต้าร์ไฟฟ้ามือใหม่ งบ 3000-8000 บาทหน่อยค่ะ

พอดีหาข้อมพอดีหาข้อมูลมาสักพักแล้ว ตอนแรกคิดไว้ว่าคงจะจบที่ YAMAHA PACIFICA 012 เพราะก็เป็นยี่ห้อดัง มีมาตรฐาน แต่อ่านจากหลายๆที่บางคนก็บอกว่าในงบพอๆกันเดี๋ยวนี้มีหลายยี่ห้อที่คุณภาพดีกว่า เลยเริ่มลังเลระหว่างพวกยี่ห้อไทย gusta, lavish/noir รวมถึงแบรนด์นอกอีกหลายยี่ห้อที่ราคาอยู่ในงบนี้ด้วยค่ะ เลยอยากให้ช่วยเคาะตัวที่ดูคุ้มค่าที่สุดให้หน่อยค่ะ ความต้องการก็คือ ทรง strat hss ใช้ฝึกได้ ใช้ได้ยาวนาน แล้วก็ซื้อออนไลน์ได้ค่ะ 
ปล. เราตัด squier ออกเพราะเห็นว่าเฟรตน้อยกว่าแบรนด์อื่น
งบนี้ไม่รวมค่าแอมป์นะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่