อยากสอบถามเรื่องการเชื่อมต่อ ตู้สาขา 2 ตู้เข้าด้วยกันครับ

ตอนนี้ผมมีตู้ 24 สายใน อยู่แล้ว
ด้วยจำนวนคนที่เพิ่มขึ้น จึงอยากเพิ่มตู้ 16 สายใน มาอีกตู้ ครับ

ผมสงสัยว่า เราจะตั้งค่ายังไงให้โทรหากันได้ หรือ เราเสียบสายเบอร์ภายใน ตู้แรกไปหาตู้ที่ 2 ตั้งค่าเบอร์ภายในก็ใช้ได้เลย ครับ
อย่างตู้แรกมี 24 เบอร์ ผมใช้เป็นเบอร์ภายใน 101-123
แล้ว อีกเบอร์ที่เหลือที่ต้องต่อไปหาตู้ที่ 2 เราต้องตั้งค่าไม๊
หรือ เราต้องต่อเข้าเบอร์ภายนอก ตู้แรกเข้าตู้ที่ สอง ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่