จะร้องเรียนการไฟฟ้าได้ที่ไหนครับ

จะแจ้งเรื่องกิ่งไม้พันสายไฟ ในหมู่บ้านสราสินีวิลล์ 2 ซ.วิเชียร์ 4/5 ทางสายแยกตรงวินมอเตอร์ไซค์ในซอย
แจ้งไปกับเทศบาลเมืองคูคตแล้ว แต่ทางเทศบาลบอกให้ไปแจ้งกับการไฟฟ้าเอง อ้างว่าไม่มีเครื่องมือ 
เราเป็นประชาชนธรรมดาเค้ายังไม่สนใจเลย นี้เราก็วานให้เทศบาลช่วยประสานงานไป ก็กลับให้เราไปแจ้งเอาเอง
แล้วพอเข้าเวปการไฟฟ้าก็ให้กรอกรายละเอียดอะไรก็ไม่รู้เยอะแยะ เลยจะมาถามความเห็นในนี้หน่อยว่า
ต้องทำอย่างไรกับหน่วยงานเหล่านี้ 
ที่ผมจะแจ้งเรื่องกิ่งไม้ก็เพราะเห็นว่ามันอันตรายต่อสายไฟ แล้วอาจจะส่งผลให้ไฟไหม้หรือไฟดับได้
กิ่งไม้ก็ไม่ใช่บ้านผมด้วย แต่เห็นว่ามันดูไม่ปลอดภัย ผมก็เลยจะมาแจ้งเพื่อไม่ให้เกิดความเสียหายซะก่อน
แต่ทางหน่วยงานไม่ค่อยจะเอาใจใส่กับประชาชนเท่าไร ใครเห็นว่าต้องทำอย่างไร แนะนำหน่อยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่