หมาทำความเดือนร้อน

กระทู้คำถาม
ขอสอบถามผู้รู้นะคะ  หมาข้างบ้านไล่กัดทุกวันเลยทำไงดีคะคือเจ้าของหมาเป็นญาติเราเองเราไม่อยากมีปัญหาเลยไปบอกเขาหลายรอบเเล้วเขาก็ไม่ทำอะไรเลยอ้างว่าไม่ใช่หมาเขามันมาอยู่เองเราก็พยายามอดทนทุกครั้งเขาเป็นคนขี้สงสารค่ะชอบไปเก็บลูกหมามาเลี้ยงจนที่บ้านมีเป็นสิบๆตัวเราเข้าใจนะคะเพราะที่บ้านเราก็เลี้ยงหมาเหมือนกันเราอดทนกับเรื่องหมาๆนี้มาเป็นสิบปีเเล้วค่ะตอนนี้เราทนไม่ไหวเเล้วเมื่อไม่นานนี้เราไม่อยู่บ้านเเม่โทรมาบอกว่าหมาที่เราเลี้ยงไว้โดนรุมกัดทั้งที่หมาเรานอนอยู่บ้านกัดจนหมาเราเกือบตายรุมกันเป็นสิบตัวไก่ไข่ที่เลี้ยงไว้ก็โดนกันตายจนหมดเล้าบ้านเรามีเเต่คนเเก่ด้วยจะให้ออกมาไล่ก็กลัวจะโดนไปด้วย จนมาถึงตอนนี้เราต้องทำงานทำโอกลับดึกทุกวันเราขับรถจะเข้าซอยบ้านก็โดนไล่กัดทุกวันเเต่เจ้าของเขาก็เหมือนจะออกมายืนดูเฉยๆเราเบื่อมากอยากเเจ้งความเเต่ไม่รู้จะเเจ้งได้ไหมเเล้วต้องทำยังไงบ้างเครียดมากๆเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น