จะปูหญ้าเอง สามารถ ลงทรายทับหญ้าที่ขึ้นเอง แล้วปูหญ้าใหม่ทับไปเลยได้ไหมครับ

พอดีมีพื้นดินส่วนที่จะปูหญ้าอยู่นิดนึงไม่เยอะเลยกะว่าจะปูหญ้าเอง
ตอนนี้มีหญ้าที่เป็นหญ้าวัชพืชสั้นๆ แห้งๆ ขึ้นอยู่
เราสามารถใช้ทรายปรับระดับทับหญ้าพวกนั้นไปได้เลยไหมแล้วปูหญ้า ใหม่ที่เราจะปูทับไป เช่น มาเล นวลน้อย ญี่ปุ่น 
หรือเราต้องถอนหญ้าวัชพืชพวกนั้นออกก่อนหมดเลย แล้วค่อยปู
แค่เล็มให้สั้น แล้วกลบทราย แล้วปูสามารถทำได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่