ทำไมแฟนถึงมีปัญหาทุกครั้ง ที่ผมซื้อของที่ตัวเองอยากได้ โดยใช้เงินผมเองไม่เคยเดือดร้อนอะไรเขา

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นทุกๆท่านเลยนะครับ ผมจะนำความคิดเห็นทุกท่านไปปรับปรุงนึกคิดให้ดีก่อนตัดสินใจอะไรต่อไป ขอบคุณมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 4
อารมณ์เหมือนเอาน้ำร้อนราดตัวเอง แล้วก็มาบอกว่าร้อนๆ ใครช่วยแก้ปัญหาหน่อย แต่ก็ยังคงเอาน้ำร้อนราดตัวเองต่อไป  คือ แล้วจะให้คนอื่นช่วยยังไงอะคะ นอกจากคุณจะเลิกเอาน้ำร้อนราดตัวเองอ่ะ.... หรือไม่ก็ทนร้อนไปเรื่อยๆค่ะ

ปล.. โชคดีกับการแต่งงานนะคะ  อันนี้ไม่ใช่แค่ราดล่ะ  แต่เอาตัวไปแช่ในน้ำร้อนเองเลย.....
ความคิดเห็นที่ 2
คุณไม่ได้รักอย่างเดียวนะ เข้าข้นหลงจนโง่หัวไม่ขึ้นเลยล่ะ ถึงได้ยอมผู้หญิงได้มากขนาดนั้น
        หลังจากอ่านจบเราสรุปได้ว่า ที่ผู้หญิงห้ามไม่ให้คุณซื้อนู่นซื้อนี่ ถึงแม้จะเป็นเงินของคุณก็เถอะ เพราะคุณยังต้องใช้เงินอีกเยอะในอนาคตค่ะ ดูเผินๆเหมือนจะเป็นห่วงนะ แต่ที่จริงคือ ผู้หญิงเขากลัวคุณจะไม่มีเงินมาเปย์เขานะสิ ก็คุณเป็นบ่อเงินบ่อทองของเขาไงล่ะ

คุณแน่ใจเหรอค่ะว่าจะแต่งงานกับผู้หญิงคนนี้ คุณแน่ใจใช่ไหมว่าแต่งกันไปแล้วคุณจะมีความสุข คุณแน่ใจไช่ไหมว่าผู้หญิงเขารักคุณจริงๆไม่ใช่เงินของคุณ คนเราจะอยู่ด้วยกันได้ต้องศีลเสมอกันนะคะ
ความคิดเห็นที่ 10
ก่อนอื่นไล่แฟนให้ไปหางานทำก่อนเลยครับ
ความสุขของเค้าคุณประเคนให้ทุกอย่าง แต่ความสุขของคุณเค้ากลับห้าม...

คนๆนึงที่ทำงานหนักหาเงินมาให้ครอบครัวสุขสบาย แล้วอยากเอาเงินที่ตัวเองหาได้มาปรนเปรอความสุขให้ตัวเอง ผมว่าไม่ผิดครับ
แต่กลับกัน อีกคนนึงไม่ทำอะไร คอยจะเกาะจะขอจากแต่แฟน แล้วไปห้ามความสุขของแฟนอีก เห้อออออออออออออ

ถ้าคุณยังยอมเค้า แต่งงานไปคุณจะเหมือนเอาโซ่ล่ามคอตัวเองเลยนะ
คิดเอาเองละกันครับ
ความคิดเห็นที่ 8
เลิกครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่