[CR] รีวิวยาทาแก้ปวด 555

สวัสดีค่ะ...
เพี้ยนสวัสดี

เมื่อ สว. ยกของผิดท่า
อยู่ดี ๆ ก็ปวดหลังปรี๊ดขึ้นมาเลย
ตั้งแต่กลางหลัง ก้นกบ ลงไปขา...
เพี้ยนเพลีย

ถึงกับต้องรีบลงไปนั่งนิ่ง ๆ เลยค่ะ...
จนถึงตอนนี้ ก็ยังปวดแปล๊บ ๆ
เลยจะมาแชร์
ของที่ใช้เยียวยา สังขาร
แก้ปวด แก้ร้าว บรรเทาความจี๊ดที่ไม่อยากเจอเลยค่ะ...

เพี้ยนมองบน

ตัวแรกสุด 
เจลพริก ทานิดเดียว ไม่ต้องถู ไม่ต้องนวดนะคะ
ราคาไม่ถึงร้อย
ที่สำคัญ ห้ามเผลอเอานิ้วที่โดนเจลมาโดนตา จมูก ปากเชียวค่ะ
แสบร้อน เอาเรื่อง
ตัวนี้คือขึ้นหิ้งเลย ร้อนแรง และ กร้าวใจ

ตัวถัดมา
ไพลวาน่า ราคาเกือบร้อย
ตัวนี้ชอบกลิ่น
ความแรงปานกลาง
กลิ่นคือไพลเด่นชัด คือลูกประคบดี ๆ นี่เอง
ทา ๆ ถู ๆ นวด ๆ ผ่อนคลายดีค่ะ
ได้กลิ่นก็รู้สึกดีแล้ว

หลอดเขียว ๆ 
ครีมทาบรรเทาปวด Analgesic Cream
หลอดนี้ แรงกว่าตัวไพล แต่ยังไม่แซ่บเท่าเจลพริกค่ะ
กลิ่นก็คือครีมทาแก้ปวดตามท้องตลาด แต่ราคาย่อมเยากว่าเยอะเลย
40 บาทนะคะ ถ้าจำไม่ผิด
ทา ๆ ถู ๆ ก็อาการดีขึ้นมาหน่อยค่ะ

โคเพน ของยันฮี พี่สาวให้มาค่ะ
กลิ่นประมาณหลอดเขียว สรรพคุณเดียวกัน
ก็ใช้สลับ ๆ กันค่ะ
กลิ่นคลุ้งเลย
บรรเทาปวดได้ประมาณนึงนะคะ
กลิ่นก็ช่วยได้ อีกแรงค่ะ

โซนมโน
ชื่อสินค้า:   ไพลวาน่า เจลพริก นีโอบัน ฯลฯ
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

ข้อมูลเพิ่มเติม

• ซื้อเองค่ะ ยกเว้นบางรายการที่แจ้งไว้ (=

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่