ต้องการเปลี่ยนยางรถ toyota vios 2010 J

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะอยากจะสอบถามเพื่อนๆคนที่มีข้อมูลเกี่ยวกับการเปลี่ยนยางรถ หนูใช้รถ toyota vios 2010 j ตอนนี้ใช้ยางยี่ห้อ hankook 195/55/R15   85V 2018
ช่างแนะนำให้เปลี่ยนยางเพราะตอนนี้ยางเริ่มแตกลายงา ขับทางไกลกลัวยางจะระเบิด ช่างแนะนำให้เปลี่ยน195/60/15 เพราะทางที่อยู่โซนระยอง ค่อนข้างเป็นหลุมอุกกาบาตเยอะ ใครมีข้อมูลเรื่องการเปลี่ยนยางแนะนำทีคะว่ายี่ห้อไหนดีมีงบไม่เยอะว่าจะหายางเปอร์เซ็นต์เปลี่ยนใช้ไปก่อน
hankook deestone maxxis หรือมียี่ห้อไหนแนะนำบ้างคะขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่