เรียนต่อแพทย์เกาหลีสำหรับต่างชาติ

สวัสดีค่ะ เราอยากสอบถามผู้รู้เราเป็นคนเรียนไปทำงานไปด้วยตอนนี้เรากำลังเรียนม.ปลายของ กศน.ค่ะ แล้วเรากำลังเรียนพรีดีกรีของรามสาขามนุษย์อิ้ง เราอยากสอบถามถ้าเราอยากต่อป.ตรีอีกใบแต่เป็นของแพทย์เกาหลีจะได้มั้ยคะ เป็นพวกสอบทุนเอาก็ได้ค่ะเราสนใจด้านนี้ มันอาจจะดูย้อนแย้งไปหน่อยแต่เราอยากได้ข้อมูลเรื่องนี้หรือไม่มีคณะไหนที่พอจะสอบชิงทุนของชาวต่างชาติบ้างสำหรับมหาลัยในเกาหลี ฝากด้วยนะคะเราหาข้อมูลมาบ้างแต่มันค่อนข้างน้อยมากๆเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่