เมื่อไหร่สนามบินสุวรรณภูมิ จะจัดการกับการที่บรรดาแฟนคลับศิลปิน ที่มาชุมนุมรวมพลส่งเสียงดังรบกวนครับ ?

เมื่อไหร่จะจัดการที่แปลว่าจัดการจริงๆน่ะครับ  
ไม่ใช่ปิดกั้นทางเข้าตั้งแต่ประตูถึงเคาน์เตอร์เช็คอิน อย่างกับงานเดินพรมแดง ผู้โดยสารต้องเสียเวลาเดินหลบเดินเลี่ยง บรรดาแฟนคลับเป็นร้อยคน ที่ส่งเสียงดังเสียงกรี้ดหูแตกสุดๆ กลบเสียงประกาศ
 คนเดือดร้อน ผู้โดยสารเดือดร้อน เห็นใจกันเถอะครับ 
 แค่ทุกวันนี้สนามบินสุวรรณภูมินี่ ก็แทบแตกเพราะคนเดินทางเข้าออกอยู่แล้ว วุ่นวายหนัก ห้องน้ำเต็ม ทางเดิน ที่นังพักนั่งรออทบไม่มี ขนาดเผื่อเวลาก็ยังเสียวตกเครื่อง 
 นี่ต้องมาเจอมหากาพย์งานแห่อะไรของแฟนคลับไม่รู้ เสียเวลา ขวางทาง เบียดเสียด เสียงดัง 
 บางทีมายืนต่อคิวถ่ายรูป ให้ของขวัญส่งเสียงกรี้ดกร้าดอะไรไม่รู้ในอาคารผู้โดยสาร ส่งญาติรับญาติ ส่งเพื่อน กรุ๊ปทัวร์ อันนี้เข้าใจได้นะครับ แต่งานรวมพลชุมนุมแฟนคลับนี่ไม่ไหว

หรือถ้าการท่ายืนยันจะให้บริการอำนวยความสะดวกให้ 'บรรดาแฟนคลับศิลปิน มารบกวนผู้โดยสาร' ก็ช่วยแจ้งเป็นกิจลักษณะเลยครับ ว่าอาจมีการล่าช้าและการส่งเสียงดังรบกวนผู้โดยสารที่ใช้สนามบินในหลายครั้ง  อาจมีการปิดกั้นทางเดินเพื่ออำนวยความสะดวกให้แฟนคลับและศิลปิน รบกวนผู้โดยสารใช้ทางอื่น
 หนักสุดคือแบกกล้องแบกของ แล้วเบียดไล่คนต้องใช้สนามบินแบบผม เจ้าที่ก็กั้นที่ให้ซะสะดวกเชียว 
ส่วนผู้โดยสารต้องหาทางหลบเอาเอง นั่งกันเป็นสิบเป็นร้อย 

หรือไม่ก็แจ้งเลยครับ ว่าวันไหนศิลปินคนไหนจะบิน จะมีฟค.แห่แหนกันมา ถ้าเลี่ยงได้คนเขาจะได้เลี่ยง 
คนจะได้รู้ครับ ว่าสนามบินสุวรรณภูมิของไทยเอนกประสงค์ ไม่ได้มีไว้เผื่อใช้งานในจุดประสงค์การเดินทางและจุดประสงค์เกี่ยวข้องกับสนามบินเพียงอย่างเดียว

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่