มี สด.43 แล้ว ใบ สด.9 ยังจำเป็นอีกไหมครับ?(พอดีเจอแต่สำเนา)

ผมผ่านเกณฑ์ทหารตั้งแต่ปี 60 แล้วครับ (โดนจัดประเภท 4 โรคอ้วน น้ำหนักเกินเกณฑ์)
ทีนี้ผมจะสมัครงาน แล้วที่ทำงานเขาให้แนบใบ สด.43 หรือ สด.9 อย่างใดอย่างหนึ่ง
แต่ปรากฏว่าเจอแต่ สด.43 กับ สด.35 ส่วน สด.9 เจอแต่ฉบับสำเนา จะเป็นอะไรไหมครับ ไม่รู้ไปลืมอยู่ตรงไหน หรือเจ้าหน้าที่เอาไปตอนวันเกณฑ์ก็ไม่ทราบ
เลยถามสัสดีในเฟสบุ๊คก็บอกว่าหน่วยงานราชการบางที่ก็ต้องการ สด.9 ด้วย พอถามสัสดีอีกจังหวัดหนึ่งก็บอกว่าถ้าได้ สด.43 แล้วก็ไม่เป็นไร
เลยมาตั้งกระทู้ถามครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ

edit เพิ่มแท็คทหารเกณฑ์ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ใช่แค่ สด.43 นี้ครับ เพราะใบนี้ยืนยันว่าเราผ่านเกณฑ์ทหารแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่