ลบอดีตแย่ๆที่แฟนทำกับเราออกจากหัวไม่ได้ทำยังไงดีคะ

เมื่อก่อนที่แฟนจะคบกับเรา เขาก็ไปคุยกับเพื่อนสนิทเราค่ะ (เพื่อนสนิทเราเป็นคนที่สวยมากๆเลยค่ะ)
เพื่อนสนิทเราเป็นคนไปอ่อยเขาเอง แล้วเรามารู้ทีหลังตอนที่เราคบกับแฟนเราแล้ว 
เราเจ็บมากเลยค่ะไม่นึกว่าเพื่อนเราจะไม่เห็นเราเป็นเพื่อนแล้วทำกับเราแบบนี้
(แต่เพื่อนสนิทเราคนนี้มีแฟนเป็นตัวเป็นตนแล้วนะคะตอนที่มาอ่อยแฟนเรา)
หลังจากนั้นเราก็ออกจากกลุ่มเพื่อนคนนี้เลยค่ะ เพื่อนสนิทเราคนนี้ก็ยังไม่หยุดนะคะ
ขนาดเราคบกับแฟนเราแล้ว เขาก็ยังคอยทักหาแฟนเราค่ะ
เราเลยบอกแฟนว่าไม่ต้องตอบเพื่อนเราได้มั้ย เรารู้สึกไม่ดีเลย สัญญาได้มั้ย แฟนเราก็สัญญานะคะ
แต่สุดท้ายแล้วพอเพื่อนสนิทเราทักหาแฟนเรา แฟนเราก็ยังแอบตอบข้อความเพื่อนสนิทเราอยู่ดีค่ะ
พอเรารู้ก็ทะเลาะกันแล้วก็เสียใจมาก หลังจากนั้นแฟนเราก็ถามเราค่ะว่าเราออกจากกลุ่มเพื่อนคนนี้ทำไม?
เราก็เล่าไปค่ะว่า เพื่อนไม่เห็นเราเป็นเพื่อนเลยมาถามเราว่าเราชอบใคร พอเราบอกว่าชอบเธอ
เพื่อนก็มาคุยมาอ่อยเธอตั้งแต่วันนั้นเลย ยังจะให้เราอยู่กับเพื่อนกลุ่มนี้อีกหรอ 
และใช่ค่ะ แฟนเราเห็นเราเป็นคนผิดและเพื่อนสนิทเราถูกทุกอย่างค่ะ อยากให้เราไปขอโทษเพื่อนแล้วกลับไปอยู่กลุ่มเดิม

แล้วพอคบกับแฟนคนนี้นานๆไปก็มารู้ว่าเขายังคงคุยกับแฟนเก่าเขาค่ะ เจ็บอีกแล้ว ฮือออ
เราเลยคุยกับเขาตรงๆว่าทำไมเขาถึงยังคุยกับแฟนเก่าอยู่ เขาบอกว่าถึงเลิกกันแต่ยังเป็นห่วงและยังเป็นเพื่อนกันได้
เราก็เสียใจหนักมากๆค่ะทั้งเรื่องเพื่อนสนิททั้งเรื่องแฟนเก่าเขาอีก เราเลยพยายามปล่อยวางแล้วค่ะ
ไม่ถามไม่อะไรเขาแล้ว แต่ใจเราก็กระวนกระวายค่ะ เพราะโทรศัพท์เขาก็ไม่ให้เราแตะ
เราไม่รู้เลยค่ะว่าเขาคุยอยู่กี่คน มีอะไรปิดบังเรามั้ย เขามีคนอื่นรึป่าว 
เรารู้สึกไม่ไว้ใจเขาเลยค่ะ แล้วเวลาทะเลาะกันทีไรเราเป็นคนผิดตลอดเลย ทั้งๆที่เพื่อนคนอื่นก็บอกว่าเขาผิด
แบบนี้เป็นความสัมพันธ์ที่ปกติหรอคะ เราเหนื่อยมากเลยค่ะ หรือเราคิดมากไปเอง

เราเป็นคนผิดหรอคะ ถึงต้องไปขอโทษเพื่อนสนิทเรา ทำไมเเฟนเราถึงเอาแต่เข้าข้างเพื่อนสนิทเราตลอดเลย
เวลาเพื่อนสนิทเราทำอะไร ไม่ว่าจะเรื่องดีหรือไม่ดี ก็จะชอบเชียร์เพื่อนสนิทเราออกนอกหน้าตลอดเลยค่ะ
แต่ถ้าเป็นเราละก็เขาเงียบกริบเลยค่ะ555 แอบน้อยใจแฟนอยู่นะ

ตอนนี้ก็คบกับแฟนมานานแล้วแต่เรื่องพวกนี้ก็ยังทำให้รู้สึกอึดอัดตลอด ไม่รู้ว่าควรทำไงดีค่ะ 
ใครมีวิธีแก้หรือคิดเห็นยังไง บอกกันได้นะคะ🥺
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่