สอบถามเรื่องกติกาเบสบอล กรณีที่ตัวตีตีโดนบอล แล้วทีมรับรับบอลได้โดยที่บอลไม่ตกพื้น

กระทู้คำถาม
สอบถามเกี่ยวกับกติกาเบสบอล ไม่เข้าใจบางจุด

ผมเพิ่งลองศึกษากติกาโดยรวม เข้าใจขึ้นมากทำให้ดูสนุกขึ้น แต่ยังมีจุดที่สงสัยตามนี้

กรณีที่ตัวตีตีโดนบอล แล้วทีมรับรับบอลได้โดยที่บอลไม่ตกพื้น ถือเป็นเอาท์ใช่ไหมครับ
แต่บางครั้งเห็นพอรับบอลได้ ก็ทำท่าเหมือนจะขว้างต่อไปที่เบส (สังเกตว่าจะเป็นเมื่อทีมรุกทำท่าขยับๆ) เลยสงสัยว่าถ้ารับบอลได้แล้วมันไม่เอาท์ไปเลยเหรอครับ หรือมันมีกรณีอะไรที่ทำให้ไม่เอาท์

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่