อันนี้เรียกด่าหรือชี้แนะ?

คือผมไปขูดหินปูนที่โรงพยาบาลครับ(โรงพยาบาลรัฐ) ะอไปถึงผมก็ไปยื่นบัตร แล้วก็บอกเจ้าหน้าที่ว่า มาขูดหินปูนครับ แล้วพี่คนนั้นก็ ทำหน้าแบบเซ็งๆอ่ะครับ สักพักแกก็บอกว่าอะไรเนี่ยแหละ ได้ยินว่าวัดความดันหรืออะไรได้ยินไม่ถนัด ผมก็เลย อ๋อครับ  แล้วก็เดินออกไป แล้วก็ได้ยินพี่คนนั้นพูดแบบอารมณ์แบบรำคาญหรืออะไรเนี่ยแหละว่า 

" มาทำไมโรงพยาบาล " ตอนที่ผมหันหลังเเินออกมาพอดี สรุปก็คือไม่ได้ขูดเพราะผมคิดมาก คิดไปต่างๆนานา

คือผมอยากรู้อ่ะครับว่าแกด่าหรืออะไร55555 หรือต้องการให้ผมไปคลินิกหรืออะไร ที่โรงพยาบาลขูดไม่ได้หรอครับ.....
แสดงความคิดเห็น