อยากหน้าใหญ่กว่ายางหลังจะเป็นไรไหมครับ(รถขับหลัง)

สวัสดีครับคือว่าผมได้รับรถมาต่อจากคุณแม่เป็น toyota gt86 มาเป็นเวลาประมาณปีกว่าๆแล้วครับแล้วก็ถึงเวลาที่จะต้องเปลี่ยนยาง ผมพึ่งไปสังเกตุเห็นว่ายางที่ใส่อยู่มันเป็น 235/40/r18 265/35/r18 คือล้อหน้าขนาดยางมันใหญ่กว่าล้อหลังทำให้รถมันดูหน้ายกๆแต่เวลาเข้าโค้งหรือดริฟผมก็ไม่ได้รู้สึกแปลกอะไรนะครับหลังจากที่วิ่งๆในสนามมาหรือผมจับอาการรถไม่ได้ก็ไม่แน่ใจเลยอยากมาสอบถามพี่ๆว่า แบบนี้มันจะเป็นอะไรไหมครับ? ใจผมจะเปลี่ยนเป็น 40/40 ทั้งคู่เพราะรู้สึกว่าฟิตเม้นมันสวยดี แต่ศูนย์เขาให้ยางแบบนี้มาตั้งแต่ตอนออกรถเลยก็งงๆอยู่ว่าศุนน์เขาเอ๋อหรือมันมีเหตุผลอะไรครับ
ตัวรถผมเป็นปี 2012 เป็น 86 รุ้นแรกๆที่เข้าไทยมาเลยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่