รองเท้าของแท้กับของปลอมดูยังไง

กระทู้คำถาม
เมื่อวานนี้ได้เข้าไปซื้อรองเท้าผ้าใบที่ห้างนึงแถวรังสิต พนักงานขายบอกว่าคุณผู้หญิงใส่ไซส์อะไรคะ  เราเลยตอบว่าไม่แน่ใจค่ะว่าคู่ที่ใส่ไซส์เบอร์อะไร      เพราะแต่ละยี่ห้อไซส์ไม่เหมือนกัน (ปกติใส่หลายแบรนด์ค่ะ) แต่ยี่ห้อที่ซื้อวันนี้เรามีรองเท้าของแบรนด์นี้แค่4คู่ วันนั้นเราก็ใส่แบรนด์นี้ไปด้วย  น้องคนขายบอกว่าคุณหญิงถอดรองเท้าลองได้ค่ะ  เราก็ถอดลองค่ะ น้องบอกว่า คู่ที่ใส่น่าจะเป็น ของปลอมค่ะ  (ในใจก็นึกขำ) ก็เลยตอบน้องไปว่าค่ะ ของปลอมค่ะ แต่พี่ซื้อมาจาก super support ค่ะ น้องคนขายก็เงียบ  พอตอนลองสรุปพนักงานประจำของแบรนด์เดินมาค่ะ คนเมื่อกี้ที่บอกเราใส่ของปลอม คือใคร...
สรุปง่ายๆพนักงานขาย แผนกรองเท้า จริงๆยังไม่มีความรู้เลย อันไหนของแท้ของปลอม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่