[CR] รีวิว แก้จมูก ศัลยกรรมเกาหลี ครั้งที่ 9 เป๊ะไหมมาดูกัน

สวัสดีค่าทุกคน จำมายได้ไหม 
คราวที่แล้วมายไปปรับรูปหน้าไปยกกระชับกับบาโนบากิ
แต่พอทำไปแล้วโครงหน้าสวยแล้ว เล็กแล้ว แต่หน้าก็ยังแบน
มันก็ยังไม่มีมิติอยู่ดี มายว่าจมูกมันไม่รับกับใบหน้า 

มายเลยตัดสินใจไปทำจมูกใหม่ 
 และการทำครั้งนี้ถือเป็นการทำจมูกครั้งที่ 9 ในชีวิตมายแล้ว มายอยากให้ครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้ายค่ะ 
มาลุ้นกันว่าคุณหมอที่รพ. บราวน์ ประเทศเกาหลี เค้าจะมีนวัตกรรมอะไรมาทำให้มายบ้าง  

อันนี้หน้าก่อนทำนะทุกคน เอาจริงตอนก่อนทำก็มั่นใจว่าสวยระดับนึงแล้วนะ 
แต่หลังทำ คิดเลยว่า ทำไมตอนนั้นมั่นจังว่ะ เพราะหลังทำมันปังจริงๆแก ตามมาอ่านต่อ 
ขอเล่าอดีตกันก่อนค่ะ มายทำจมูกมาแล้ว 8 ครั้ง ทำในไทยตลอดค่ะ
ทำกี่ครั้งก็เอียงทุกครั้ง ต้องคอยแก้ตลอด ไม่ใช่ว่าหมอทำไม่ดีนะคะ
แต่ฐานจมูกมายเอียงเป็นทุนเดิมอยู่แล้วทำให้การทำทุกครั้งก็จะมีโอกาสเอียงได้ค่ะ
โดยครั้งที่ 8 มายได้ทำการกรีดเสริมซิลิโคน พร้อมกับกระดูกอ่อนหลังใบหูเพื่อให้ปลายจมูกเฉิด
และมีดั้งที่โด่ง ทุกครั้งของการทำ  มายไม่เคยขูดพังผืดออกนะคะ มีแต่เติมใส่เพิ่มตลอด
บางครั้งก็เคยสงสัยว่า หายใจไม่ค่อยสะดวกมันเกี่ยวกับโครงสร้างจมูกไหมนะคะ
เพราะยิ่งทำยิ่งหายใจได้ไม่ค่อยดีเหมือนก่อนทำค่ะ
โดยจมูกรอบที่ 8 ของมายส่วนตัวคือยังไม่มีปัญหาอะไรนะคะ
เพียงแค่ไม่ชอบทรงจมูกเท่านั้น เพราะปลายจมูกมีการยุบตัวไม่พุ่งแบบที่อยากได้
และยังเห็นช่องว่างตรงปลายจมูกค่อยๆชัดขึ้นเรื่อยๆด้วยค่ะ   
มายเลยตัดสินใจมาทำที่โรงพยาบาล บราวน์ ในประเทศเกาหลี
ทำไมถึงเลือกโรงพยาบาลนี้นะเหรอคะ  เพราะราคาดี หมอเก่ง ชอบที่หมอเค้าดีไซน์ออกแบบตามโครงหน้าเรา 
วิเคราะห์สัดส่วนที่ดีให้เรา สัดส่วนของใบหน้า หน้าผาก คางว่า ทรงไหนเข้าสุดสมดุลสุด  
แล้วที่สำคัญเพื่อนมายไปทำมาก็คือสวยทุกคน จะช้าทำไม ก็บินไปทำเลยสิคะ 

พอมาถึงเนอะ มีคนดูแลพาไปล้างหน้า ถ่ายภาพก่อน-หลัง จากนั้นก็มาสแกนเพื่อวิเคราะห์โครงหน้า 
กลายเป็นว่า จมูกมายต้องแก้เยอะมากค่ะ อย่างแรกเลยคือ โครงสร้างข้างในไม่ดี ต้องจัดเรียงใหม่ทั้งหมด 
ปรับโครงสร้างให้จมูกมายตรงที่สุดเท่าที่ทำได้ เหลาฮัมออก และใส่ซิลิโคนเป็นรูปตัวไอ 
และใส่กระดูกหลังหูรองที่ปลายจมูก เพราะมายทำจมูก ผ่านการเซาะมาแล้วหลายครั้ง 
เนื้อมันจะน้อยลงทุกครั้งที่ทำ พร้อมรองปลายจมูกด้วยเนื้อเยื่อเทียม เพื่อป้องกันไม่ให้จมูกทะลุในอนาคต ไม่ทำให้จมูกใส 
แถมยังสามารถยืดจมูกตรงปลายให้พุ่งได้ดั่งใจต้องการได้ด้วยทุกคน  และสุดท้ายคือ เสริมจมูกด้วยกระดูกซีโครง 
ฟังไม่ผิดค่ะ กระดูกซีโครงตัวเอง  เสริมตรงปลายจมูกร่วมกับการใช้ผนังกั้นจมูก 
และกระดูกหลังหูเดิมทำเป็นเสาใหม่ให้ปลายจมูกพุ่ง อนาคตจะไม่งุ้มตกลงมาอีก 

มาดูภาพก่อนหลังทำของมายเลย 

หลังผ่าตัดทันที แค่ตึงๆ ไม่เจ็บเลย

วันที่ 2 ปกติวันนี้ต้องเป็นวันที่เจ็บที่สุด และบวมมากสุดๆ
แต่แปลกรอบนี้คือไม่บวมเลย และไม่เจ็บเลยด้วย

วันที่ 3 วันนี้ก็ไม่บวมมากนะทุกคน ต่างมาก
จากที่เคยทำ ประทับใจเวอร์

วันที่ 4  ถูกใจมากอ่ะ ยังไม่ถอดเฝือกก็รู้แล้วว่าสวย 

ถอดเผือกวันที่ 6 แกดูหน้าชั้น ไม่บวมเลย 

อันนี้ 15 วันหลังทำ  

เอาตรงๆนะทุกคน พอถอดเฝือกออกคือแบบ มายดีใจมาก 
ไม่คิดว่าจมูกตัวเองจะพุ่งได้ขนาดนี้ แล้วมันดูรับกับใบหน้าแบบที่หมอบอกแบบสุดๆ 
พอใจเวอร์ แถมนะ ไม่เจ็บเลยอ่ะ ปกติทำจมูกทีนี่คือเจ็บเอาเรื่องอยู่นะ 
แต่ทำรอบนี้คือชิลมาก ไม่เจ็บเลย ไม่บวม 
สรุปนะ คือหมอเกาหลีสุดยอด เริ่ด รินลดามาก ตัวแม่ ตัวปัง 
นางจัดโครงสร้างได้เป๊ะ นอกจากสวยตรงปกตรงใจอะไรใดๆแล้ว 
แกชั้นว่าชั้นหายใจโล่งขึ้นเยอะเลยอ่ะ 
ไม่น่าเชื่อว่าการทำศัลยกรรมมันจะส่งผลนะ เพราะบางทีจมูกล้ม 
ด้านในโพรงจมูกของเรามีส่วนทำให้หายใจผิดปกติได้อ่ะ 
หลังทำคือ สวยมั่นใจ แถมหายใจสะดวกขึ้นมาก 

ทุกคนคิดว่าไงบ้าง ให้คะแนนความปังกันได้เด้อ 
ขอบคุณที่อ่านจนจบนะคะ  
ชื่อสินค้า:   ศัลยกรรมเกาหลี โรงพยาบาลบราวน์
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่