อยากถามประสบการณ์การทำงานจากคนที่เคยฝึกงานสายการบิน + แนะนำแชร์เรื่องที่พักใกล้กับสนามบินสุวรรณภูมิ

พอดีอยากให้คนมาแบ่งปันประสบกาณ์และรีวิวการฝึกงานกับสายการบินเยอะๆค่ะ เพราะทางนี้ติดGround Customer Service ที่สนามบินสุวรรณภูมิค่ะ แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะเอาดีมั้ย เลยอยากรู้ประสบการณ์จากคนที่เคยทำตำแหน่งนี้ด้วย หรือนักศึกษาฝึกงาน ที่เคยฝึกงานที่สนามบินหรือสายการบินค่ะ
อยากถามว่าสนุกมั้ย เหนื่อยมั้ย ทำงานฝึกหนักจริงๆเหรอ และเจออะไรมาบ้างคะ

+และเรื่องที่พัก คือมีที่แนะนำที่ใกล้หรือเดินทางสะดวกไปทำงานมั้ยคะ (เพราะทำงานเป็นกะด้วย) ขอเป็นชื่อที่พักด้วยก็จะดีมากๆค่ะแงง

ขอบคุณทุกคนที่มาแชร์ประสบการณ์ต่างๆนะคะ ขอให้เป็นวันที่ดีสำหรับทุกคนนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่