ผมขอถามแบบโง่ๆ สมมุติผมขาดเลือด จากการป่วยหรืออุบัติเหตุ แล้วมีคนเยอรมันมาให้เลือด ผมจะถือเป็นลูกครึ่งเยอรมันไหม ?

อันนี้เหตุการณ์สมมุตินะครับ ผมมานั่งนึกเล่นๆดู (ปล. ผมไม่ใช่เด็กสายวิทย์ เป็นแค่คนก้นครัว ชอบทำกับข้าว) 

ถ้าผมเกิดอุบัติเหตุเสียเลือดมาก แล้วทางรพ. ตามหาคนเลือดกรุ๊ป A แล้วมีคนเยอรมัน มาให้เลือด
เพราะเค้าเลือดกรุ๊ป A เหมือนกันกับผม หลังจากผมได้รับเลือดแล้ว
 เท่ากับว่า หลังจากนี้เป็นต้นไป ผมจะกลายเป็นลูกครึ่ง ไทย- เยอรมัน ทันทีหรือเปล่าครับ
 เนื่องจากมีเลือดคนเยอรมันอยู่ในร่างกาย ตัวเอง

กดขำได้นะครับ 5555 ผมแค่นั่งคิดเล่นๆ อยากให้ทุกท่านมาช่วยให้คำตอบ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 14
แต่เราอ่านแล้วขำ นะ แล้วก็รู้ด้วยว่า จขกท .. ตั้งใจให้ขำ  (หัวเราะ).. ขอบคุณค่ะ จากใจจริง...
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่