ทะเลาะกับแฟนบ่อยเรื่องเขาทำงานเยอะจนไม่มีเวลาสนใจ

ยอมรับว่าแฟนที่คบอยู่ทำงานเก่งมากค่ะ ไม่เคยมีปห.เรื่องอื่นเลย แถมเป็นคนที่ใจเย็นมีความเป็นผู้ใหญ่มาก แต่เรารู้สึกว่าคบกันมาปีนึงแล้ว เหมือนเค้าไม่ได้มีเราในอนาคตด้วยซ้ำ เราเองก็ทำงานมีโอทีทุกวัน แต่อยากใช้เวลาด้วยกันมากขึ้น บางวันยอมเสียสละเวลานอนเพื่อรอเขาทำงานเสร็จ วันที่เราอยากได้คำตอบที่ชัดเจนว่าจะไปกันรอดมั้ย เค้าตอบมาแค่ว่า "จะคุยต่อหรือจะเลิกก็ได้" ซึ่งสำหรับเราคำพูดแบบนี้มันคงทำให้ตัดสินใจง่ายขึ้น ตอนที่เราอยากคุยเพื่อให้เข้าใจกันได้ดีขึ้นเขากลับทำเป็นเรื่องขำๆ หัวเราะแล้วทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย (ตรงนี้ยิ่งทำให้โมโหขึ้นไปอีกค่ะ) ที่สุดเลยคือเราพิมพ์ถามไปว่าเลิกกันมั้ย คำตอบที่ได้คือ "ทำงานก่อนนะ" (555555) เราไม่อยากเอาเหตุผลเรื่องเวลาทำงานที่ไม่ตรงกันมาเป็นเรื่องใหญ่เลยจริงๆ หรือว่าเรายังเด็กเกินไปสำหรับคสพ.นี้หรอคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่