ตามหาหนังไซไฟ/สบองขวัญที่เคยดูสมัยเด็กครับ

ช่วงเด็ก ๆ จำได้ว่าเคยดูหนังในทีวีเรื่องหนึ่ง ซึ่งนานมาแล้วจนจำรายละเอียดอะไรไม่ได้ จำได้เพียงว่า ออกแนวไซไฟ/สยองขวัญจำได้ว่ามีเหตุการณ์ในเรื่องยังตราตรึงใจมาทุกวันนี้คือ มีลัทธิบางอย่างลอกหนังหน้าคนออกมาประมาณครึ่งหน้าแล้วเอาไปจุ่มน้ำเพื่อให้กลายร่างเป็นสัตว์ประหลาดอะไรบางอย่างที่มีคล้ายหนวดปลาหมึก กับอีกเหตุไม่รู้ว่าเป็นจากหนังเรื่องเดียวกันไหม คือมีคนเอากล่องเหล็กใบหนึ่งออกมาพอเปิดแล้วตัวละครหนึ่งทำหน้าหยี๋ ของข้างในเป็นหัวใจที่เน่า ๆ แล้ว คนเปิดบอกว่านี่คือหัวใจของพระเยซูครับ

ถ้าใครทราบรบกวนบอกหน่อยนะค้าบ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เรื่องแรกใช่เรื่อง Dagon : อสูรพรายทะเล [2001] รึเปล่าครับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่