ตามหาหนังค่ะ

จำได้ว่าเป็นหนังอาละดินกับยักษ์ในตะเกียงนี่แหละค่ะ แต่ไม่ใช่ที่เห็นๆกันอยู่ เป็นภาคคนแสดง ยักษ์จะไม่เป็นสีน้ำเงิน แต่จะเป็นผิวขาวไปจนซีดแล้วก็มีอักขระเต็มตัวไปถึงหน้าเลยค่ะ จำฉากได้ว่าพ่อฝ่ายหญิงถามฝ่ายชายว่ามีวังรึยัง เขาตอบว่ายังไม่มี พ่อก็บอกว่าเป็นไปได้ยังไง ถ้าจะสร้างทีก็ใช้เวลาเป็น 10 ปีเลยนะ แต่พระเอกบอก แต่ข้าใช้เวลาแค่คืนเดียว แล้วภาพก็มาตัดเป็นพระเอกใช้ให้ยักษ์สร้างวังขึ้นมา โดยยักษ์ก็ดีดพิณ แล้วก็สร้างวังไปเรื่อยๆ จำหน้าปกหนังได้ แต่จำชื่อเรื่องไม่ได้ค่ะ ลองค้นหารูปภาพดูก็ไม่เจอ เป็นหนังเก่าอยู่ค่ะ  15 ปี+ ใครพอจะจำได้รบกวนหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่