ประกันเรียกค่าเสียหายแล้วแต่รถคู่กรณียังไม่ซ่อมควรทำยังไงดี

ประมาณ3เดือนก่อนผมเกิดอุบัติเหตุเฉี่ยวชน ผมผิดจริงๆแต่ตอนชนอายุ19(ฝั่งประกันบอกต้องอายุ20จึงเซ็นได้)ผมยังไม่สามารถเซ็นยอมรับผิดได้จึงได้เข้าแจ้งความไปว่าเหตุเกิดจากผมแทน เวลาก็ผ่านไปประกันพึ่งมาติดต่อผมเมื่อต้นเดือนในเอกสาร ก็มีแค่เอกสารสำเนาแจ้งความบันทึกประจำวันกับหนังสือของบริษัทประกันแต่ไม่มีใบเสร็จค่าซ่อม ผมจึงโทรไปถามประกันพบว่า คู่กรณีผมยังใช้รถอยู่ยังไม่เอาไปซ่อม คุยไปคุยมาก็ได้ส่วนลดประมาณ30-40% เขาให้ผมชำระภายในเดือนหน้า ผมควรทำไงดีครับควรรอให้เขาเอาไปซ่อมหรือต้องชำระเงินให้บริษัทประกันไป
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่