[CR] บันทึกการกิน 10 ร้าน เมื่อไปเยือนถิ่นเชียงใหม่

สวัสดีค่ะ  hahahaha กระทู้เล่าเรื่องกินของเราเมื่อตอนไปเที่ยวเชียงใหม่ ไม่ได้บอกว่าเป็นร้านแนะนำ มาถึงแล้วต้อง the must อะไรประมาณนั้น แต่ก็ได้คัดสรรมาแล้วส่วนหนึ่ง ตามรอยได้ ไม่ตามก็...ด๊ายยยยยย 
เริ่มจาก ร้านกิน เน้นอลังการ จานชามเต็มโต๊ะทุกมื้อ 
รักคุณ ก๋างจ้อง 
รักคุณ โครงการหลวงดอยอินทนนท์ 
รักคุณ ข้าวเม่า ข้าวฟ่าง 
รักคุณ โป่งแยงแอ่งดอย 
รักคุณ มีนา มีข้าว Meena Rice Based Cuisine     
รักคุณ สวนสนดอยบ่อหลวง 
รักคุณ ส้มตำเหน่งหมูอบโอ่ง ตลาดเมืองใหม่

ตามมาด้วยร้านดื่ม ไม่ใช่สายแอล แต่เป็นสายคาเฟอีน เน้นคาเฟ่ทั้งหมดค่ะ 
coffee Magokoro Teahouse 
coffee 22 Aquarius Glamping Café 
coffee Waterfall Coffee Camp 

พร้อมแล้ว ก็ออกไปหาอะไรกินด้วยกันค่ะ 
ชื่อสินค้า:   เชียงใหม่
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่