งานกาชาด คราวหน้า หน่ายงานต่างๆ รบกวน ขอ QR Code บริจาคด้วยนะครับ

คือแบบว่าเมื่อก่อน ผมไปงานกาชาด ก็จะไปร่วมสอยดาว
แต่งานกาชาดที่สวนลุม ครั้งที่ผ่านมา ผมก็ไปแต่ครั้งนี้ตั้งใจไปบริจาค ไม่ไปสอยดาว
(และตั้งใจไปบริจาคให้กับทหารผ่านศึกเลยครับ) เพราะว่า หาบนเว็บบางทีไม่เจอ

ช่วงนี้เป็นช่วงที่ยื่นภาษีประจำปี ซึ่งระบบใหม่ ของ สรรพกร ปรากฏว่า ระบบลดหย่อนภาษีให้ผมถึง 2 เท่า โดยอัตโนมัติเลยครับ
ไว้รอบหน้าก็จะไป สแกน QR CODE เพื่อบริจาคอีก ถ้าหน่วยงาน มาเห็น ก็ช่วยๆ เอา qr code มาติดไว้ที่ซุ้มเยอะๆ หน่อยนะครับ ผมเดินหา qr code ในงานกาชาดปีที่ผ่านมา (ผมเจอแค่ ไม่กี่ซุ้มเอง)

ได้ทำบุญด้วยได้ลดหย่อนภาษีด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่