ขอคำแนะนำบริษัทรับรีโนเวททาวน์เฮ้าส์ แถวพหลโยธิน 52 หน่อยค่ะ

คือ เรากำลังจะหาบริษัทรับรีโนเวททาวน์เฮ้าส์เก่า ซอยพหลโยธิน 52 เพราะต้องการขาย แต่คิดว่าควรจะต้อง รีโนเวทให้พร้อมเข้าอยู่ เนื่องจากหลังจากน้ำท่วมปี 54 แล้วยังไม่ได้รีโนเวทเลย (ได้แค่ทำความสะอาด) ท่านใดพอให้คำแนะนำเกี่ยวกับบริษัทรับรีโนเวท, งบประมาณ, วัสดุที่ควรใช้ และอื่นๆ ได้บ้างคะ เนื่องจากเราไม่มีความรู้ด้านนี้เลยค่ะ ขอรบกวนด้วยนะคะ
   *** รายละเอียด คือ
1. เป็นทาวน์เฮ้าส์ 2 ชั้น เนื้อที่ 25.5 ตรว. หน้ากว้าง 6 เมตร ลึก 17 เมตร 
2. สิ่งที่ต้องการทำ คือ ทาสีผนังทั้งหลัง, ทำฝ้า บน-ล่าง, ปูพื้นบน-ล่าง, ทำเคาน์เตอร์ครัว, มุ้งลวด-เหล็กดัด บน-ล่าง, พื้นระเบียงด้านบน, เดินสายไฟใหม่ทั้งหลัง, รั้วหน้าบ้าน และซ้าย-ขวา
3. ถ้ามีคำแนะนำเกี่ยวกับวัสดุที่ใช้ ก็จะดีมากๆ เลยค่ะ concept วัสดุดีพอประมาณ ทน ราคาไม่แพงมาก เพราะเกรงว่าถ้างบประมาณสูงเกินไป เราจะตั้งราคาขายออกยาก
4. จำเป็นต้องหาบริษัทรีโนเวทบริเวณใกล้เคียง จะดีกว่าหรือไม่
5. จากรายละเอียดข้อ 1-2 มีท่านใดพอจะบอกงบประมาณคร่าวๆ หรือไม่คะ (ส่วนตัวตั้งไว้ประมาณ 3-4 แสนบาท)
6. *** ถ้าท่านใดเคย รีโนเวททาวน์เฮาส์ แลัวมีข้อเสนอแนะ หรือข้อควรระวัง อยากรบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่