Find หาcell ในexcel ที่ลิงค์มาจากภายนอกไม่เจอ แต่ขึ้น Security warning

กระทู้คำถาม
ใช้ Excel 2010 ค่ะ

กำลังหาสาเหตุที่ทำให้มันขึ้นแจ้งเตือน Security warning  Automatic update of link has been disables มันขึ้นทุกครั้งที่เปิดไฟล์ ถ้าเผลอไปกด Enable Content เมื่อไหร่ คือค้างหมุนไม่อยู่แล้วก็ขึ้นว่าไม่เจอไฟล์ (น่าจะไฟล์ต้นทาง)

ก็เลยหาข้อมูลว่ามันแต้งเตือนทำไม เขาบอกว่าขึ้นเพราะมีการลิงค์จาก external files เราเลยค้นหาว่าcellตัวปัญหาที่ไปลิงค์มาอยู่ไหนด้วย ctrl+F แต่ก็ไม่เจอ ถ้าไม่ได้ลิงค์มาแล้วมันทำไมถึงขึ้นหรอคะ แล้วไฟล์ต้นทางก็ไม่รู้อยู่ไหนแล้ว 

ปล. อันนี้คืออยากหาต้นเหตุ หาcellที่มันไปลิงค์ไฟล์อื่นมา เพื่อจะได้ลบทิ้งหรือแก้ไขมันค่ะ 
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความช่วยเหลือนะคะ
 พาพันขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่