งานแต่ง ต้องมีขั้นตอนอะไรบ้างคะ

สวัสดีค่ะ อยากจะสอบถามท่านที่เคยแต่งงานแล้วหรือว่ากำลังจะแต่งงานหรือว่าท่านที่มีความรู้หน่อยค่ะ 
พอดีเราจะมีการจัดงานแต่งงานแต่ว่าไม่ทราบขั้นตอนอะไรเลยค่ะ 
ในความคิดตอนนี้คืออยากได้แบบมินิมอล ไม่เอาแบบโบราณ(แต่ถ้าขั้นตอนไหนจำเป็นต้องทำก็ต้องทำ อย่างเช่นพิธีเรียกขวัญเพราะแม่ขอให้มีเลยจำเป็นต้องมี)   แต่ขั้นตอนนอกจากนั้นไม่ทราบค่ะว่าต้องมีอะไรบ้าง แล้วอีก1 ขั้นตอนที่เราตัดออกไปค่อพิธีส่งตัวเข้าหอ แบบนี้ถือว่าได้ไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่