ขอวิธีขยายสัญญานไวไฟ

ที่บ้านมีสามชั้น ติดไวไฟ3bb เราเตอร์อยู่ที่ชั้น1
สัญญาณไวไฟ ไปไม่ถึงชั้นสาม ซึ่งตอนนี้กำลังจะซื้อคอมไว้ที่ชั้นสาม อยากได้วิธีกระจายสัญญานไปที่ชั้นสามค่ะ ต้องเพิ่มเราเตอร์ที่ชั้นสาม หรือว่าเอาเราเตอร์ที่ชั้น1 มาไว้ชั้นสอง หรือควรต่อสายแลนกลัวจะยุ่งยากเพราะที่บ้านไม่ได้ต่อสายไว้เลย มีวิธีไหนแนะนำบ้างคะ อยากได้สัญญานแรงๆด้วยค่ะ แบบว่าเล่นเกมไม่หลุดค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่