เรื่องเคลมประกันกรณีเสียชีวิต-เนื่องด้วยป่วยได้นอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลรัฐแห่งหนึ่งต่อมาได้ชีวิตลง

อนุญาตสอบถามมีท่านไหน พบ เจอปัญหาหาแบบเราบ้าง ช่วยแชร์ และให้คำแนะนำทีค่ะ
1.พ่อเราได้เสียชีวิตลง วันที่ 21/01/2566 ด้วยโรค ได้นอนรักษาตัวอยู่ที่ ร.ร รัฐ เป็นว่า 18 วัน ก่อนเสียชีวิตลง (ได้ทำประกันกรณีเสียชีวิตไว้)
2.หลังจาก ณาปนกิจ จบงาน วันที่ 25 ม.ค.66  วันที่ 26 เราได้จัดเตรียมเอกสารที่จะส่งให้กับบริษัทประกัน แต่ ยังขาดเอกสารบ้างตัวที่จะต้องนำกลับไปให้ คุณหมอที่รักษาเช็น  ประกอบด้วย รายงานแพทย์ผู้รักษา , สรุปประวัติการรักษา และเอกสารผู้ป่วยใน ซึ่งนับจาก วันที่เรานำเอกสารไปส่งให้ทางโรงบาล ฝ่ายเคลมของโรงบาล วันที่ 26/01/2566 ได้ลำดับที่  111/1  ทางเจ้าหน้าที่ให้เรา ติดต่อเอกสาร อีกที่ วันที่ 26/02/2566 แต่สามารถโทรสอบถามเข้ามาได้ตลอด แต่เราก็โทรสอบถามจนไม่กล้าแล้ว เพราะแต่ละครั้งก็ได้คำตอบเดียว (ว่าอยู่กับคุณหมอ รอคุณหมอเซ็นคะ)  จนตอนนี้ยังไม่ได้เอกสารเลย (คือ เราแปลกใจตรง ที่ว่าเอกสารอยู่กับคุณหมอเป็นเดือนกว่าเลยหรอคะ  จะเป็นไปได้ไหมว่าทางเจ้าหน้าที่จะดึงเรื่องไว้ให้ช้า......แต่จะด้วยอะไรล่ะ....เราคงคิดไปเอง หรือ คุณหมองานเยอะ
ทางบริษัทประกันก็ตามเอกสารเพื่อที่จะนำไปพิจารณาค่าสินไหม
อยากจะทราบว่า ในการรอคอยเอกสารจากทางโรงบาล ส่งกลับมาให้เรานั้นใช้เราเวลานานแค่ไหน
ท่านไหนมี มีเรื่องราวแบบนี้ รบกวนแนะนำทีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่