แท็กซี่ รับจ้างส่งของอย่างเดียวได้ไหม ( ไม่มีผู้โดยสาร )

ถ้าผมจะจ้าง แท็กซี่ ให้นำทีวี และ พัดลม ไปส่งให้กับเพื่อน แต่ผมไม่ไปด้วย ทำได้ไหม ?

เพราะรถจะมีแต่ ทีวี กับ พัดลม ไม่มีผู้โดยสาร เขาจะมีปัญหากับ กฎหมายไหมครับ

เพราะเขาต้อง ขึ้นไฟสีแดง แต่ไม่มีผู้โดยสาร ?

การไม่รับผู้โดยสารถือว่าไม่ถูกกฎหมาย แล้ว ถ้าเขาจะกลับบ้าน แก๊สหมด เขาจะต้องทำไง ผมสงสัยน่ะครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่