แนวทางการสอบเข้าค่ายโอลิมปิกวิชาการ(สอวน.)

สวัสดีค่ะ หนูอยู่ม.2 สนใจเรื่องการเข้าค่ายโอลิมปิกวิชาการค่ะ เลยอยากจะขอคำแนะนำจากพี่ที่มีประสบการณ์มาก่อน ในเรื่องการสอบเข้าค่ายค่ะส่วนตัวหนูอยากผ่านไปจนถึงค่าย3ค่ะ(ตอนม.3) เพราะอยากจะใช้โควต้ารอบโอลิมปิกวิชาการเพื่อสมัครเตรียมอุดมค่ะ

ตอนนี้หนูมีเล่มปลาหมึกกับเต่าทองพร้อมข้อสอบสอวน. 

ควรจะอ่านเล่มไหนก่อนดีคะ หรือทำข้อสอบก่อนอ่านแล้วทำอีกรอบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่