คอมเก่าๆถ้ามันยังไม่พังไม่ซื้อใหม่ดีไหมครับ ว่าจะเปลี่ยนการ์ดจอครับ

กระทู้คำถาม
ผมสายเน้นประหยัดครับ คอมเก่าๆ ถ้าเล่นเกมอะไรไม่ได้ก็ซื้อการ์ดจอมาเปลี่ยนให้มันเล่นได้พอ
คอมเก่า HP 8100 Elite SFF
การ์ดจอเก่าซื้อมานานแล้วว่าจะเปลี่ยน

i5-650
RAM 8GB
SSD 256GB
การ์ดจอ AMD radeon R5 240
PSU 250

ว่าจะเปลี่ยนเป็น AMD RX 550 หรือ GTX 750ti ดีกว่าครับ (หามือสองงบถูกๆนะครับ)

สิ่งที่ต้องการจากการเปลี่ยนการ์ดจอครับ
1. เล่น GTA V ปรับเล่นระดับกลางได้ 30FPS ขึ้นไป 
(ตอนนี้ปรับ low ได้ประมาณ 25-30FPS ครับ)
2. เล่น FIFA 22 หรือ FIFA 23 ปรับ low 30 FPS
(ตอนนี้ลองแล้วขนาดปรับ low กระตุกมากเลยครับ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่