สอบถามผู้รู้ และแบบนี้ก็มีด้วย เกี่ยวกับ PlayStation Plus ในยุคปัจจุบัน ของ Ps5

สอบถามผู้รู้ และแบบนี้ก็มีด้วย เกี่ยวกับ PlayStation Plus ในยุคปัจจุบัน ของ Ps5

พอดีสมัคร PlayStation Plus แบบรายปีไป 2,300 บาท  (เพิ่งเคยสมัครครั้งแรก ไม่เคยสมัครมาก่อนเลย)

อยากสอบถามว่า

1.ถ้าครบปีแล้ว มันจะต่ออายุอัตโนมัติเลยไหม หรือมันจะหมดอายุไปเองเลย  ถ้าอยากต่อค่อยกดต่อเองครับ

2. แล้วเกมที่โหลดไว้ มันจะลบทิ้งให้อัตโนมัติ หรือมันจะล็อคไม่ให้เล่นเฉยๆ ต้องไปกดลบเอง

3. ถึง PlayStation Plus จะหมดอายุไปแล้ว แต่เซฟเกมจะไม่หายไปด้วยใช่ไหมครับ  ถ้ามาต่ออายุเซฟเกมก็ยังอยู่เหมือนเดิมใช่หรือไม่  หรือถ้าชอบเกมนั้นแล้วไม่ได้ต่ออายุ แล้วไปซื้อแผ่นมาแทน ก็สามารถเล่นต่อได้จากเซฟเดิมเลยที่เคยเล่นไว้ใช่ไหมครับ

และช่วงแบบนี้ก็มีด้วย พอดีเอาเครื่องผู้กับบัตร เดบิต กรสิกร ไว้  แค่กรอกเลขหน้าบัตร กับ หลังบัตรไว้ครั้งเดียว

- ทำไมในส่วนนี้ ไม่มีให้กดรหัสยืนยัน เวลาที่ทำการซื้อหรือจ่ายตังค์ทุกครั้งเลย   แค่กดซื้อปุ๊บตัดบัตรให้ทันที ไม่ถง ไม่ถาม สุขภาพสักคำ ก็แอบงงนิดๆ ว่าก็สะดวกจริง แต่ก็น่าจะมีให้กดรหัส ATM ยืนยันที่มือถือด้วยสักหน่อยตอนที่จะซื้อว่าเจ้าของตั้งใจซื้อจริงๆ  หรือมันตั้งค่าได้ ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน  แบบนี้วันไหนเจ้าของเครื่องไม่อยู่บ้าน แล้วคนที่บ้าน เกิดอารมณ์ดีก็กดซื้อเกมเข้าเครื่องได้เองเลย ไม่ต้องมีการยืนยันกับเจ้าของเงิน ซะอย่างงั้น  (หรือ เจ้าของบัตร ซื้อเกมที ก็ต้องไปกดเอาข้อมูลที่ผูกไว้จากเครื่องออกที ไว้กันคนอื่นมาซื้อเกมให้)

อันนี้ใครรู้ข้อไหน ช่วยบอกทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

...
..
.
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่