การConvert License PPL ที่ไทย

สวัสดีครับผมใกล้จะเรียน PPL จบแล้วครับจากที่ แคนาดา คิดว่าจะไม่เรียนCPL ต่อครับ รสนักบินยังไม่ใช่ทางครับ ก็เลยกะจะกลับไทยครับ ที่นี่เลยอยากจะConvert License PPL จาก TC เป็น CAAT ที่ไทยครับ ทั้งสองประเทศเป็นสมาชิก ICAO ครับ ก็เลยอยากสอบถามเพื่อนๆทุกท่านว่าขั้นตอน เอกสาร requirement ชม. นี่เป็นยังไงบ้างครับ หรือมีรร.ที่ไทยที่ไหนรับช่วย convert ไหมครับ

ขอบคุณครับผม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่