###รถกระบะดีเซลควรติดถังดักไอน้ำมันเครื่องเพื่มหรือไม่ครับ###

FORD RANGER T6  2.2 2014ครับ ใช้งานไม่มากส่วนใหญ่จอดพอดีไปเห็นคริปนี้มาครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
อยากทราบข้อดี+ข้อเสียและความเสื่ยงพัง
อยากรู้ด้วยว่าพวกดีเซลระดับหรูๆแพงๆเขาติดมาให้จากโรงงาน??เพี้ยนส่อง
ขอบคุณทุกความเห็นครับพาพันขอบคุณ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
ขอบคุณทุกความเห็นครับ
สรุปผมไม่ติดครับรถผมเดิมๆพาพันขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่