ปลาเสือสุมาตรา ชอบอยู่แต่มุมตู้ทำไงดี

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับสมาชิกทุกคน  คือปลาเสือสุมาตราของผม มันชอบหลบอยุ่แต่มุมตู้ เวลาผมเดินไปใกล้ๆมันก็ตกใจกันใหญ่เลย อาหารเม็ดก็ไม่ค่อยกิน กินแต่ลูกน้ำ ผมควรจะทำยังไงดีครับ เพราะผมดูคลิปในยูทูปมา มันก็ว่ายกันปกติสวยมากเลย แต่ของผมเอาแต่หลบอยู่มุมตู้เซ็งมากๆเลย (พึ่งปล่อยปลาลงตู้ได้2วัน)
แสดงความคิดเห็น