มีคำถามเกี่ยวกับHddครับ

คือคอมผมมีssd m.2 500 gb กับ HDD 1 Tb ซึ่งใช้ได้ปกติ ทีนี้ผมได้เพิ่มssd m.2 250 gb เข้าไปอีกหนึ่งตัว แล้วคอมผมมันขึ้นที่เก็บข้อมูลแค่ ssd 2 ตัว แต่HDDหายไปซะงั้น ลองเข้าไปดูใน Computer Management ก็ไม่เจอ HDD ลองเปลี่ยนสายไฟสายส่งข้อมูลก็ไม่พบนี่ต้องแก้ยังไงครับเพราะก่อนปิดเครื่องแล้วทำการใส่ssdตัวใหม่เข้าไปก็ยังใช้ได้ปกติ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่