ชอบเพื่อนผิดไหม

สวัสดีค่ะ คือเรามีเรื่องร้อนใจมาปรึกษาค่ะ คือเราไปแอบชอบเพื่อนร่วมงานค่ะ เเล้วเพื่อนร่วมงานคนนี้คือรุ่นเดียวกันแล้วก็สนิทกัน ถ้าเอาง่ายๆก็คือเพื่อนสนิท แล้วเรากับเขาค่อนข้างที่จะเล่นถึงเนื้อถึงตัว แบบจับมือจับตัวกันบ่อย แล้วคือเราก็เผลอใจไป แต่ด้วยอะไรหลายๆอย่างทำให้เราแสดงออกไม่ได้ ส่วนตัวเขาก็มีแฟนแล้ว แล้วเขาก็คือเพื่อนเรา แต่ที่เป็นปัญหาคือ ทำยังไงไม่ให้ล้ำเส้นไปกว่านี้ เรากับเขาก็ยังปกติกันดีเพราะเราก็ไม่ได้บอกว่าชอบ แต่ด้วยความที่เจอกันทุกวัน เล่นด้วยกันทุกวัน พูดคุย เวลาพักกลางวันก็ไปทานข้าวด้วยกัน มันเลยทำให้เราเผลอใจไป แต่ทุกวันนี้เราก็พยายามไม่ล้ำเส้นนะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่