การเดินทางรถสาธารณะในนครศรีธรรมราช ?

สวัสดีครับ ผมมีแพลนจะเดินทางไปนครศรีธรรมราช 3 วัน 2 คืน ผมจะเช่ารถพร้อมคนขับ ในวันแรก
วันแรก แพลนคือ จากสนามบินนครศรีธรรมราช มาถึงนครประมาณบ่ายโมง (เช่ารถพร้อมคนขับ) ไป วัดยางใหญ่ และ วัดเจดีย์ แล้ว ไปพักที่หมู่บ้านคีรีวง 1 คืน (จะเช่ารถพร้อมคนขับแค่วันเดียว) ใช้รถประมาณ 5 ชั่วโมง
วันที่ 2 จะนั่งรถจากหมู่บ้านคีรีวง เข้าตัวเมืองนคร แล้วเที่ยวในตัวเมืองนคร 1 วัน (เที่ยวในเมืองนครจะใช้รถในเมือง )
วันที่ 3 เตรียมตัวเดินทางกลับจากที่พักในตัวเมืองนครเข้าสนามบินนครศรี (มีมินิบัสเข้าสนามบินไหมครับแล้วขึ้นตรงไหน)
*** การเดินทาง ในนคร ถ้าจากคีรีวง มี Grab ไหมครับ  แล้วในตัวเมืองไปสนามบินมี Grab ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่