แมวไม่ยอมให้เช็ดขี้ตา เครียดมากครับ

สอบถามหน่อยครับ เวลาจับแมวเช็ดขี้ตาน้องดิ้นตลอดเลยครับ ผมต้องเอาผ้าเช็ดตัวมาพันตัวน้องถึงเช็ดได้ แต่น้องก็ดิ้นมาก พอเช็ดเสร็จน้องก็งอลตลอดเลย วิ่งหนีไม่ให้จับ ถ้าเป็นแบบนี้ทุกวันกลัวน้องจะเกลียดผมไปเลยเพราะต้องเช็ดทุกวันด้วย รู้สึกเหมือนไปบังคับเค้า จะปล่อยไว้ไม่เช็ดก็ไม่ได้ขี้ตาจะติดขน น้องอายุจะ 4 เดือนแล้วครับ พอหายงอลก็มาอ้อนปกติ ผมควรทำไงดีครับ เครียดทั้งคนทั้งแมว 😢🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่