ผลการตรวจHIV เป็นบวก แต่ไม่มีความเสี่ยงในการติดเชื้อ

กระทู้คำถาม
วันที่ 3/02/66ผมและ ภรรยาเข้ารับการตรวจร่างกายและการตรวจเลือดก่อนการตั้งครรภ์ผลออกมาคือ ผมมีผลเป็นPositive(ติดเชื้อHIV)ของแฟนผลเป็นNecgative(ไม่ติดเชื้อHIV)ตลอดการผมไม่เคยนอกใจภรรยาแม้แต่ครั้งเดียว และก็ไม่เคยสุ่มเสี่ยงในการติดเชื้อผมยังสงสัยว่าถ้าผมติดเชื้อแต่ทำไมภรรยาผมถึงไม่ติดเพราะตลอดการอยู่ด้วยกันเรามีอะไรกันสม่ำเสมอเพื่อต้องการมีบุตร จึงอยากสอบถามหลายๆๆท่านว่ามันมีโอกาสที่จะติดเชื้อได้หรือไม่ ทั้งๆที่ผมเองไม่อยู่ในกลุ่มเสี่ยง
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
ขออนุญาตติดตามนะคะว่าบวกหรือไม่บวก อยากทราบว่าที่จริงแล้วรพ.ผิดพลาดหรือยังไงเพราะเคสแบบนี้มีบ่อยค่ะ เคยถามหมอไหมคะว่าติดเชื้อระยะไหนประมาณกี่ปี ระหว่างปีที่หมอคะเนคบกับแฟนคนปัจจุบันไหม Hiv ที่ศึกษามามันมีระยะที่แพร่เชื้ออยู่ค่ะถ้าเป็นแรกๆจะไม่แพร่ที่อ่านมา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่