ซื้อเบอร์ทรูมาใหม่ ดันขึ้นพร้อมเพย์ชื่อคนอื่น ควรแก้ไขยังไงดีคะ

พอดีเราซื้อซิมจากทรูได้ประมาณ3เดือนแล้ว ปกติไม่ได้สมัครพร้อมเพย์อยู่แล้ว
และเพื่อนจะโอนเงินให้แต่โอนผ่านพร้อมเพย์เบอร์ใหม่นี้
ปรากฎว่าไม่ใช่ชื่อเรา ควรทำยังไงดีคะ

เดินเข้าถามที่ช้อปทรู เซนเฟสเชียงใหม่
วันที่ 8/2/2566 เจ้าหน้างงก่อน แต่ก็ประสานงานให้
และแจ้งว่าภายในอาทิตย์หน้า ITจะเป็นคนมาแจ้งว่า เบอร์นี้เป็นของธนาคารไหน
แล้วให้เราดำเนินการยกเลิกที่ธนาคารนั้นๆ อันนี้ไม่ติด เข้าใจขั้นตอน

แต่วันนี้ 23/2/2566 ยังไม่มีใครติดต่อมา
ได้เข้าไปติดต่ออีกครั้ง วันที่ 22/2/2566 เขาแจ้งว่าอยู่ในขั้นตอนดำเนินการ
ซึ่งทีแรกแจ้งว่า จะแจ้งภายใน 13/2/2566 ดีเลย์มากค่ะ

รบกวนเพื่อนๆที่มีปัญหาเดียวกัน แนะนำที
ควรเปลี่ยนเบอร์ค่ายอื่น แล้วให้ค่ายอื่นตามเรื่องให้จะเร็วกว่านี้ไหมคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่