ทำไมอำเภอปายถึงมีชาวต่างชาติอยู่เยอะครับ

ทำไมอำเภอปายถึงมีชาวต่างชาติ (ฝรั่ง) อยู่เยอะครับ
               เคยคิดจะไปเที่ยวสักครั้งครับ แต่ยังไม่มีโอกาส ได้ลองศึกษาข้อมูลแบบผ่าน ๆ จากสื่อต่าง ๆ พบว่าอำเภอนี้มีชาวต่างชาติอยู่มาก และเพื่อนผมซึ่งเพิ่งเคยไปเที่ยวเมื่อไม่นานมานี้ ก็มาเล่าให้ฟังว่าเยอะจริง ถึงขนาดร้านอาหารบางร้านมีแต่ชาวต่างชาติใช้บริการและไม่มีคนไทยเลย
               หรือว่าเป็นเมืองที่อยู่ติดกับจังหวัดเชียงใหม่ ซึ่งเป็นจังหวัดที่มีชื่อเสียงของไทย ชาวต่างชาติจึงแวะมาเที่ยวเยอะ ถ้าเป็นอย่างนั้นอำเภออื่นของแม่ฮ่องสอน หรือจังหวัดอื่นที่ติดกับเชียงใหม่อย่างเชียงราย ลำปาง ลำพูน หรือตาก ถึงมีชาวต่างชาติไม่มากแบบอำเภอปาย
               จึงสงสัยและอยากทราบครับว่าอำเภอปาย จังหวัดแม่ฮ่องสอน ทำไมถึงมีชาวต่างชาติอยู่เยอะครับ สิ่งใดที่เป็นแรงดึงดูด หรือมีเสน่ห์อะไรที่ทำให้อำเภอปายกลายเป็นอีกหนึ่งเมืองของไทยที่ชาวต่างชาติเยอะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่