สอบถามการเดินทางจากซัปโปโรไปฮาโกดาเตะช่วงเดือน พฤษภาคม ค่ะ

สวัสดีค่า

พอดีเรามีแพลนจะพาคุณพ่อคุณแม่ ผู้สว.ค่ะ ในช่วงต้นเดือน พฤษภาคม หลัง Golden week ของทางญี่ปุ่น
แต่ทีนี้ตอนนี้ไม่มีสายการบินไหนเปิดเส้นทางบินตรงแล้ว เจอแต่ราคาที่คุ้มสุดก็คือของ China airlines เวลาไฟลท์คือ 17.30-13.30+1
และแพลนของเราคือเมื่อไปถึงฮอกไกโด ต้องการที่จะเริ่มที่ Hakodate ก่อนเป็นอย่างแรก

คำถามคือดังนี้ค่ะ
1. เนื่องจากว่ากว่าจะถึงที่สนามบินก็เป็นเวลาบ่ายโมงกว่าแล้ว ควรจะมุ่งหน้าไป Hakodate เลย หรือว่า ควรจะค้างที่ซับโปโรก่อนหนึ่งคืนดีคะ

2. ถ้าเรามุ่งไปที่ Hakodate ก่อนเลย กว่าจะถึงที่เมืองก็ค่ำๆแล้ว ควรปรับแพลนการเที่ยวที่ฮาโกดาเตะเป็นสามวันสองคืนมั้ยคะ จริงๆอยากแค่ สองวันหนึ่งคืน แต่กลัวว่าอีกวันจะไม่พอค่ะ

3. ต้นเดือนพฤษภาคม ควรค่าที่จะไปมั้ยคะ หรือควรที่จะรอไปอีกทีช่วงเดือน พ.ย.ดี ส่วนตัวไม่ได้อยากไปช่วงหิมะค่ะ ผู้สว.เดินทางลำบาก

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าค่า ยิ้ม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่