ทำไมชนบทแถบภาคอีสาน ถึงได้ดูน่ากลัวกว่าภาคอื่นๆครับ

อาจเป็นเพราะว่าพื้นที่กว้าง แต่ร้านค้าน้อยหรือเปล่า? พอตกกลางคืนแสงไฟแทบไม่มี หน้าแล้งก็กันดารกลัวไม่มีน้ำกิน น้ำอาบ ประกอบกับความเชื่อเรื่อง ผีสาง ผีปอบ ยังมีอยู่มาก บรรยากาศเลยพาไปจริงๆ   

หรือว่าแท้จริงแล้วเราเสพสื่อกันเยอะครับ เวลาทำหนังผีกระสือ ปอป เล่นของอะไรต่างๆนานา ก็มักจะไปถ่ายทำที่ภาคอีสานกัน มันก็เลยติดตากันมา  แล้วเพื่อนๆล่ะครับคิดว้าไงครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่